สิทธิโชค-เอกนิษฐ์นำทัพ! สมาคมประกาศ 25 ขุนพลช้างศึก U-19 ลุยศึกโบลเกียห์โทรฟี่

สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ได้ประกาศรายชื่อ 25 ผู้เล่นทีมชาติไทยชุดอายุต่ำกว่า 19 ปี เพื่อเข้าร่วมการแข่งขัน “Hassanal Bolkiah Trophy for ASEAN Youth Football Tournament 2018” ระหว่างวันที่ 21 เมษายน – 5 พฤษภาคม 2561 ณ กรุง บันดาร์เสรีเบกาวัน ประเทศบรูไน โดยมี อิสระ ศรนีทะโร เป็นหัวหน้าผู้ฝึกสอน

สำหรับรายชื่อ 25 ผู้เล่นมีดังต่อไปนี้

1. นาย นพพล ละครพล สโมสร บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
2. นาย ศุภณัฐ ทรวดทรง สโมสร ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
3. นาย ประสิทธิชัย เพิ่ม สโมสร พัทยา ยูไนเต็ด
4. นาย สันติภาพ แย้มแสน สโมสร ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
5. นาย กิตติธัช ประนิธิ สโมสร นครนายก เอฟซี
6. นาย อนุศักดิ์ ใจเพชร สโมสร โปลิศ เทโร เอฟซี
7. นาย สัมพันธ์ เกษี สโมสร นครนายก เอฟซี
8. นาย กิตติพงษ์ แสนสนิท สโมสร อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
9. นาย ณัฐวุฒิ ชูติวัตร สโมสร ชลบุรี เอฟซี
10. นาย อนุสรณ์ ใจเพชร สโมสร โปลิศ เทโร เอฟซี
11. นาย กนกพล ปุษปาคม สโมสร โปลิศ เทโร เอฟซี
12. นาย โชคอนันต์ สายมาอินทร์ สโมสร อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
13. นาย นาคิน วิเศษชาติ สโมสร ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
14. นาย พิทักษ์ ภาภิรมย์ สโมสร พัทยา ยูไนเต็ด
15. นาย กิตติพล แดงอรุณ สโมสร สุพรรณบุรี เอฟซี
16. นาย สิทธิโชค ภาโส สโมสร ชลบุรี เอฟซี
17. นาย สุริยะ ใจสุข สโมสร การท่าเรือ เอฟซี
18. นาย กิตติ กินโนนกอก สโมสร อ่างทอง เอฟซี
19. นาย จิตติ คุ้ดกุดชมิ้น สโมสร พัทยา ยูไนเต็ด
20. นาย ธราดล สอนโยหา สโมสร ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
21. นาย อรัญ ผิวขม สโมสร โปลิศ เทโร เอฟซี
22. นาย กฤษดา กาแมน สโมสร ชลบุรี เอฟซี
23. นาย เอกนิษฐ์ ปัญญา สโมสร เชียงใหม่ เอฟซี
24. นาย ณัฐภัทร ศรีเตชะ สโมสร ชัยนาท ยูไนเต็ด
25. นาย สิริมงคล ตั้งเจริญนุรักษ์ สโมสร พัทยา ยูไนเต็ด

ซึ่งการแข่งขันฟุตบอลรายการ

“Hassanal Bolkiah Trophy For ASEAN Youth Football Tournament 2018” มีทีมเข้าร่วมการแข่งขันทั้งหมด 7 ทีม แบ่งเป็น 2 สาย โดยรอบแบ่งกลุ่มจะแข่งแบบพบกันหมดภายในสาย ซึ่งผลการจับสลากแบ่งสายมีดังนี้

กลุ่มเอ – ติมอร์ เลสเต U21, เมียนมา U21, บรูไน U21, ทีมชาติไทย U19

กลุ่มบี – สปป.ลาว U21, สิงคโปร์ U21, กัมพูชา U21

สำหรับโปรแกรมการแข่งขันรอบแบ่งกลุ่มของทีมชาติไทย ประกอบด้วย

ทีมชาติไทย U19 พบ เมียนมา U21 ที่สนาม Track and Field Hassanal Bolkiah National Sports Complex ในวันที่ 24 เมษายน 2561 เวลา 19.15 น. ตามเวลาประเทศไทย

ทีมชาติไทย U19 พบ บรูไน U21 ที่สนาม Hassanal Bolkiah National Stadium, Berakas ในวันที่ 27 เมษายน 2561 เวลา 19.15 น. ตามเวลาประเทศไทย

ทีมชาติไทยU19 พบ ติมอร์เลสเต U21 ที่สนาม Hassanal Bolkiah National Stadium, Berakas ในวันที่ 29 เมษายน 2561 เวลา 19.15 น. ตามเวลาประเทศไทย

โดยทีมแชมป์กลุ่ม เอ จะพบกับอันดับ 2 ของกลุ่ม บี และแชมป์กลุ่ม บี จะพบกับอันดับ 2 ของกลุ่ม เอ ในรอบรองชนะเลิศ วันที่ 2 พฤษภาคม ซึ่งผู้ชนะของทั้ง 2 คู่จะทำการแข่งขันในนัดชิงชนะเลิศ วันที่ 5 พฤษภาคม 2561 ต่อไป

Comments