OFFICIAL: ช้างศึก U19 ประกาศชื่อ 23 แข้งสู้ศึก GSB Bangkok Cup 2019

ทีมชาติไทย U19 แบโผรายชื่อ 23 คนสุดท้าย สำหรับลุยศึก GSB Bangkok Cup 2019 เป็นที่เรียบร้อย

Highlights : โตโยต้า ไทยลีก 2019 – การท่าเรือ เอฟซี 4-0 ชัยนาท ฮอร์นบิล

 

ทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ประกาศรายชื่อ 23 นักเตะชุดสู้ศึก GSB Bangkok Cup 2019 ณ สนาม บุญยะจินดา ระหว่างวันที่ 10-12 ตุลาคม 2562 อย่างเป็นทางการ ภายใต้การคุมทัพของ บำรุง บุญพรหม รักษาการเฮดโค้ชช้างศึกU19

ทัวร์นาเมนท์ดังกล่าวเป็นรายการเตรียมทีมสำหรับลุยศึกชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 2019 ในเดือนพฤศจิกายนนี้ ซึ่งผู้เล่นทั้ง 23 ราย นำทัพโดย ลีออน พิชญ เจมส์ อดีตเยาวชนเลสเตอร์ ซิตี้, ธีรภักดิ์ เปรื่องนา, อิรฟาน ดอเลาะ สองดาวรุ่งจาก บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด, กัณตภณ คีรีแลง กองหน้า ทรูแบงค็อก ยูไนเต็ด และ ธนธรณ์ น้ำจันทร์ จากโอเอช ลูเวิน ในลีกเบลเยียม

สำหรับรายชื่อนักเตะทั้ง 23 รายมีดังต่อไปนี้

ผู้รักษาประตู
นายถิรวุฑ สรวลสวรรค์ สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
นายอนุชิต ทวีศรี สโมสรชลบุรี เอฟซี
นายภูวดล พลสงคราม โรงเรียนกีฬาจังหวัดขอนแก่น

กองหลัง
นายจิระพงษ์ รักสงคราม สโมสรพัฒนา เอฟซี
นายกฤษดา นนท์รัตน์ สโมสรตราด เอฟซี
นายอนัชชา เทพศิริ สโมสรหนองบัว พิชญ เอฟซี
นายจิรายุ หลึ่งเทพ สโมสรพัฒนา เอฟซี
นายณัชชา พรมสมบูรณ์ สโมสรพัฒนา เอฟซี

กองกลาง
นายปุรเชษฐ์ ทอดสนิท สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
นายกฤษณพล บุญชารี สโมสรพัฒนา เอฟซี
นายภราดร พัฒนะผล สโมสรเชียงราย ซิตี้
นายธีรภักดิ์ เปรื่องนา สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
นายอิรฟาน ดอเลาะ สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
นายลีออน พิชญ เจมส์ สโมสรอาร์มี่ ยูไนเต็ด
นายณพนันท์ ทิพย์อักษร สโมสรโอเอช ลูเวิน
นายมานพ กิตติพิรุฬห์ สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
นายปริญญา ขัติยะ สโมสรพีทีที ระยอง เอฟซี

กองหน้า
นายกัณตภณ คีรีแลง สโมสรทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
นายสิทธินันท์ รุ่งเรือง สโมสรราชบุรี มิตรผล เอฟซี
นายธนธรณ์ น้ำจันทร์ สโมสรโอเอช ลูเวิน
นายภูชิสส์ เพ็ชร์รัตน์ สโมสรพัฒนา เอฟซี
นายชูคิด วรรณประเภา โรงเรียนกีฬาจังหวัดขอนแก่น
นายธนศร จันทร์โคตร ชัยนาท ฮอร์นบิล

สำหรับการแข่งขันฟุตบอล GSB Bangkok Cup 2019 มี 4 ชาติเข้าร่วมแข่งขัน ประกอบไปด้วย ทีมชาติไทย, ทีมชาติเวียดนาม, ทีมชาติอุซเบกิสถาน และทีมชาติเกาหลีใต้ โดยนัดแรกทีมชาติไทย จะพบกับทีมชาติเวียดนาม ที่สนามบุณยะจินดา ในวันที่ 10 ตุลาคม 2562 เวลา 19.00 น.

นัดชิงอันดับ 3
ผู้แพ้จากรอบรองชนะเลิศ พบกัน ที่สนามบุญยะจินดา ในวันที่ 12 ตุลาคม 2562 เวลา 15.30 น.

นัดชิงชนะเลิศ
ผู้ชนะจากรอบรองชนะเลิศ พบกัน ที่สนามบุญยะจินดา ในวันที่ 12 ตุลาคม 2562 เวลา 18.30 น.

Photo Credit : ช้างศึก

Comments