บุรีรัมย์ล้มอัสสัมธนแชมป์เก่า,กิเลนพ่ายศึกช้างจูเนียร์ รอบสุดท้ายวันที่2

บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ล้มแชมป์เก่า อัสสัมธนฯ 1-0 ส่วนเมืองทอง พลาดท่าพ่าย พิชญบัณฑิต 0-4 ในช้าง จูเนียร์คัพ รอบชิงแชมป์ประเทศไทย วันที่สอง

การแข่งขันฟุตบอลเยาวชนรุ่นอายุไม่เกิน 13 ปี รายการ “ช้าง เนียร์ คัพ 2019” รอบชิงแชมป์ประเทศไทย เฟ้นหาตัวแทนหนึ่งเดียวไปเก็บตัวที่ประเทศอังกฤษช่วงเดือนกันยายนนี้ เริ่มทำการแข่งขันเป็นวันที่ 2 ที่สนามไทยเบฟ ฟุตบอล อะคาเดมี่ เมื่อวันที่ 12 มิถุนายน

“ช้าง จูเนียร์ คัพ 2019” ได้ทำการแข่งขันในรอบคัดเลือก จากทีมสมัครเข้าร่วมการแข่งขันรวมกว่า 300 ทีม จนคัดได้ 9 ทีมได้แก่ โรงเรียนหนองโพวิทยา จ.ราชบุรี, โรงเรียนพิชญบัณฑิต จ.หนองบัวลำภู, บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด อะคาเดมี่ จ.บุรีรัมย์, โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา จ.ชลบุรี, ยักษ์ ฟิตเนส พรตพิทยพยัต กรุงเทพฯ, โรงเรียนเทศบาล 1 เอ็งเสียงสามัคคี จ.สงขลา, SEP Srisaman จ.นนทบุรี, สโมสรฟุตบอลบางกะปิ กรุงเทพฯ และ เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด

พร้อมกับ 7 ทีมวาง คือ โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี (แชมป์เก่า), บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด, ชลบุรี เอฟซี, ราชบุรี มิตรผล เอฟซี, สุพรรณบุรี เอฟซี, อาร์มี่ ยูไนเต็ด และช้าง จูเนียร์ ทำการแข่งขันแบบแบ่งกลุ่ม 4 กลุ่ม เพื่อหาทีมที่มีคะแนนที่ดีที่สุดอันดับ 1 และ 2 ของกลุ่มเข้าแข่งขันในรอบ 8 ทีมสุดท้ายในระบบน็อคเอ้าท์

ผลการแข่งขันรอบแบ่งกลุ่มวันแรก มีดังนี้ (12 มิถุนายน 2019)

กลุ่ม B : บุรีรัมย์ อะคาเดมี 0-4 สุพรรณบุรี เอฟซี

กลุ่ม B : โรงเรียนพิชญบัณฑิต 4-0 เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด

กลุ่ม C : เอสอีพี ศรีสมานต์ 1-2 อาร์มี่ ยูไนเต็เ

กลุ่ม C : ยักษ์ฟิตเนส โรงเรียนพรตพิทยพนัต 1-4 อัสสัมชัญศรีราชา

กลุ่ม D : บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด 1-0 อัสสัมชัญธนบุรี

กลุ่ม D : ราชบุรี มิตรผล เอฟซี 1-2 โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี)

กลุ่ม A : ชลบุรี เอฟซี 1-0 ช้างจูเนียร์

กลุ่ม A : โรงเรียนหนองโพวิทยา 2-1 สโมสรฟุตบอลบางกะปิ

 

โปรแกรมการแข่งขันวันที่ 13 มิถุนายน 2019

08.30 น. กลุ่ม C: อัสสัมชัญศรีราชา – อาร์มี่ ยูไนเต็ด

09.35 น. กลุ่ม C: เอสอีพี ศรีสมานต์ – ยักษ์ฟิตเนส พรตพิทยพยัต

10.40 น. กลุ่ม D: เทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี) – อัสสัมชัญธนบุรี

11.45 น. กลุ่ม D: บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด – ราชบุรี มิตรผล เอฟซี

12.50 น. กลุ่ม A : สโมสรฟุตบอลบางกะปิ – ช้างจูเนียร์

13.55 น. กลุ่ม A : ชลบุรี เอฟซี – หนองโพวิทยา

15.00 น. กลุ่ม B : เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด – สุพรรณบุรี เอฟซี

16.05 น. กลุ่ม B : บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด อะคาเดมี – พิชญบัณฑิต

China Cup 2019: Uruguay 4-0 Thailand – Highlights

Comments